നൂറുല്‍ ഉലമയുടെ ദീപ്ത സ്മരണയില്‍ അനുസ്മരണ സംഗമത്തിന് പ്രൗഢസമാപ്തി

paper lasat copyദേളി: എം.എ. ഉസ്്താദിന്റെ സ്മരണകളിരമ്പിയ പ്രൗഢ പരിപാടികളോടെ അനുസ്മരണ സമ്മേളനത്തിന് സഅദിയ്യയില്‍ ധന്യ സമാപനം.
നൂറുല്‍ ഉലമാ നാല് പതിറ്റാണ്ട് നടന്നുനീങ്ങിയ സഅദാബാദിന്റെ മണ്ണില്‍ ഉസ്താദിന്റെ വേര്പാനടിന്റെ നാല്പാതാം ദിനത്തില്‍ നടന്ന അനുസ്മരണ ചടങ്ങിലേക്ക് നാടിന്റെ നാനാദിക്കുകളില്‍ നിന്ന് ആയിരങ്ങള്‍ എത്തിചേര്ന്നു .
എം.എ. ഉസ്താദിന്റെ ജീവിത ചരിത്രം വരച്ചുകാട്ടിയ അനുസ്മരണ പ്രഭാഷണങ്ങളും മഖ്ബറയില്‍ നടന്ന ഖുര്ആ ന്‍ തഹ്്്‌ലീല്‍ സമര്പ്പ്ണവും ശ്രദ്ധേയമായി.
സമാപന സമ്മേളനം പ്രസിഡണ്ട് സയ്യിദ് കെ.എസ്. ആറ്റക്കോയ തങ്ങളുടെ അദ്ധ്യക്ഷതയില്‍ സമസ്ത ട്രഷറര്‍ ചിത്താരി ഹംസ മുസ്്‌ലിയാര്‍ ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു. അഖിലേന്ത്യ സുനീ ജംഈയ്യതുല്‍ ഉലമാ ജനറല്‍ സെക്രട്ടറി കാന്തപുരം എ.പി. അബൂബക്കര്‍ മുസ്്‌ലിയാര്‍ മുഖ്യ പ്രഭാഷണം നടത്തി. ഖാസി സയ്യിദ് മുഹമ്മദ് ഉമറുല്ഫാഎറൂഖ് അല്‍ ബുഖാരിയുടെ പ്രാര്ത്ഥാന നടത്തി. സയ്യിദ് ഇബ്രാഹിം ഖലീല്‍ ബുഖാരി, സയ്യിദ് ളിയാഉല്‍ മുസ്ഥഫ തങ്ങള്‍ മാട്ടൂല്‍, നിബ്രാസുല്‍ ഉലമാ എ.കെ. അബ്്ദുല്റുഹ്്മാന്‍ മുസ്്‌ലിയാര്‍, ഹസന്‍ മുസ്്‌ലിയാര്‍ വയനാട്, സയ്യിദ് ആറ്റക്കോയ തങ്ങള്‍ കൊടുവള്ളി, കൂറ്റമ്പാറ അബ്്ദുറഹ്്മാന്‍ ദാരിമി, കെ.പി. അബൂബക്കര്‍ മുസ്്‌ലിയാര്‍ പട്ടുവം, അബ്്ദുല്‍ ലത്തീഫ് സഅദി പഴശ്ശി, മന്ത്രി യു.ടി. ഖാദിര്‍, ഏനപ്പോയ അബ്്ദുല്ലക്കുഞ്ഞി ഹാജി, മന്സൂവര്‍ ഹാജി ചെന്നൈ, മാഹിന്‍ ഹാജി കല്ലട്ര, മോയ്ദീന്‍ കുട്ടി ഹാജി ചട്ടഞ്ചാല്‍, അബ്്ദുറഹീം ഫൈസി ജിദ്ദ തുടങ്ങിയവര്‍ പ്രസംഗിച്ചു. പരിപാടിയില്‍ വെച്ച് സമസ്ത വൈസ് പ്രസിഡണ്ട് എം. അലിക്കുഞ്ഞി മുസ്്‌ലിയാരെ താജു ശരീഅ സ്ഥാന പേര് നല്കിമ കാന്തപുരം എ.പി. അബുബക്കര്‍ മുസ്്‌ലിയാര്‍ ആദരിച്ചു. കെ.പി. ഹുസൈന്‍ സഅദി സ്വഗതവും പള്ളങ്കോട് അബ്്ദുല്‍ ഖാദിര്‍ മദനി നന്ദിയും പറഞ്ഞു.
രാവിലെ നടന്ന ഖത്്്്മുല്‍ ഖുര്ആ്ന്‍ സംഗമത്തിന് സയ്യിദ് ഫസല്‍ കോയമ്മ തങ്ങള്‍ കുറാ നേതൃത്വം നല്കിഅ.
ഉച്ചക്ക് നടന്ന ഓര്മ്മമയുടെ ഏടുകള്‍ ചര്ച്ചാമ സമ്മേളനം കല്ലട്ര മാഹിന്‍ ഹാജിയുടെ അദ്ധ്യക്ഷതയില്‍ പ്രേഫസര്‍ എ.കെ. അബ്്ദുല്‍ ഹമീദ് ഉല്ഘാദടനം ചെയ്തു. എന്‍. അലി അബ്്ദുല്ല വിഷയം അവതരിപ്പിച്ചു. എന്‍.എ. നെല്ലിക്കുന്ന് എം.എല്‍.എ പ്രസംഗിച്ചു.